A halin yanzu, kasata tana aiwatar da kona sharar gida, kuma zubar da sharar farko zai ragu sannu a hankali. Amma kowane birni yana buƙatar aƙalla wurin jujjuyawar ƙasa guda ɗaya don zubar da shara na gaggawa da kuma ƙonawa ash. A gefe guda kuma, a halin yanzu akwai ɗimbin tarkacen shara waɗanda aka cika kuma suna buƙatar rufewa. Sabili da haka, a nan gaba, geosynthetics zai sami kyakkyawan fata na kasuwa a cikin rufe rufewar dattin sharar gida da kuma ɗaukar ɗan lokaci na wuraren aikin gona a cikin sabis.
Abin da ake kira murfin rufewa yana nufin cewa lokacin da ƙaƙƙarfan ƙasƙan shara ya cika, ana buƙatar gina wani tsari mai mahimmanci a samansa don hana shigar ruwan sama da zubar da iskar gas, kuma ana iya dasa ciyayi don yin kore da maidowa. Akwai manyan nau'ikan kayan geosynthetic guda uku da aka yi amfani da su a cikin murfin filin: ƙananan ƙarancin polyethylene (LDPE) geomembrane, bargo mai hana ruwa na bentonite da tarun magudanar ruwa. Daga cikin su, LDPE geomembrane yana da kyawawa mai kyau, ba shi da sauƙi a tsage, kuma yana iya taka rawa mai kyau a cikin rigakafin gani da iska. Kayayyakin shingen shinge na bentonite mai hana ruwa shima yana da kyau sosai. Idan aka kwatanta da geomembrane, ba zai yanke gaba ɗaya tururin ruwa a ƙarƙashin rufin rufi ba, wanda ya fi dacewa ga ci gaban ciyayi.
Keɓancewar wucin gadi na ƙaƙƙarfan sharar ƙasa a cikin sabis shine a rufe saman datti da aka fallasa tare da geosynthetics a cikin wuraren da ba a cika ƙasa na ɗan lokaci ba don rage kwararar ruwan sama da iskar gas. Hakanan ana amfani da murfin wucin gadi a cikin ayyukan kula da wuraren gurɓata don hana gurɓataccen iskar gas mai cutarwa tserewa cikin yanayi. A zamanin farko, ana amfani da kwalta, fina-finai, da sauransu don ɗaukar hoto na ɗan lokaci, amma matsaloli irin su rashin kyawun gani da rufewar iska da kuma saurin yayyaga walda suna da wuyar faruwa. A halin yanzu, wuraren zubar da ƙasa suna da buƙatu mafi girma kuma mafi girma don rufaffiyar ƙasa. Wasu wuraren cikar ƙasa suna amfani da kauri 1mm HDPE geomembrane don ɗaukar hoto na ɗan lokaci. Sakamakon rufewa ya fi kyau.
Lokacin aikawa: Maris-03-2022