Geogrid mai walƙiya filastik ƙarfe tare da ƙarfin ɗaukar nauyi don titin layin dogo ginshiƙan ramin rami
Cikakken Bayani
Fiberglass geogrid kyakkyawan abu ne na geosynthetic da aka yi amfani da shi don ƙarfafa hanya, tsohuwar ƙarfafa hanya, ƙarfafa tushen hanya da tushe mai laushi. Fiberglass geogrid samfuri ne mai tsauri wanda aka yi da babban ƙarfin fiberglass mara ƙarfi ta hanyar ci-gaba na saƙa na duniya kuma an rufe shi ta hanyar jiyya. Yana yana da high tensile ƙarfi da low elongation a duka warp da weft kwatance, kuma yana da kyau kwarai Properties na high zafin jiki juriya, low sanyi juriya, tsufa juriya, lalata juriya, da dai sauransu An yadu amfani da kwalta pavement, ciminti pavement da roadbed ƙarfafawa titin jirgin kasa, kariya ga gangaren madatsar ruwa, titin jirgin sama, sarrafa yashi da sauran ayyukan injiniya.
Babban abin da ke cikin fiberglass shine: silicon oxide, kayan da ba a iya amfani da su ba ne, abubuwan da ke cikin jiki da sinadarai suna da karko sosai, kuma yana da ma'auni mai girma, juriya da kyakkyawan juriya na sanyi, ba mai rarrafe na dogon lokaci; kyakkyawan kwanciyar hankali na thermal; tsarin raga don haɗawa da kulle kulle da iyaka; inganta ƙarfin ɗaukar nauyi na cakuda kwalta. Saboda an lulluɓe saman da kwalta na musamman da aka gyara, yana da kaddarorin fili guda biyu, duka kyawawan kaddarorin fiberglass da daidaituwa tare da cakuda kwalta, wanda ke haɓaka juriya na abrasion da juriya na geogrid.
Fasalolin samfuran geogrid fiberglass
Samfurin yana da ƙarfi mai ƙarfi, ƙarancin elongation, juriya mai ƙarfi, babban modulus, nauyi mai haske, tauri mai kyau, juriya na lalata, rayuwa mai tsawo, da dai sauransu Ana iya amfani da shi sosai a cikin tsohuwar layin ciminti, kiyaye titin jirgin sama, embankment, bankin kogi, Kariyar gangara, jiyya na haɓakar titi da gada da sauran fannonin injiniyanci, waɗanda za su iya ba da haɓakar kwalwar, ƙarfafawa, hana rugujewar gajiya mai zafi, faɗaɗa zafi da sanyi da fashewar tunani a ƙasa, kuma zai iya Watsewa, tsawaita rayuwar sabis na pavement, ƙarfin ƙarfi mai ƙarancin ƙarfi, ƙarancin dogon lokaci, kwanciyar hankali na jiki da sinadarai mai kyau, kwanciyar hankali na thermal mai kyau, juriya fashewa, babban zafin jiki rutting juriya, ƙarancin zafin jiki na raguwar juriya, jinkirta raguwa. na tunani fasa.
Tsarin ginin fiberglass geogrid
(1) Da farko, fitar da daidai layin gangaren titin, don tabbatar da nisa daga kan titin, kowane gefe yana faɗaɗa da 0.5m, bushewar ƙasa mai kyau don daidaitawa bayan amfani da 25T vibratory roller static pressure. sau biyu, sa'an nan 50T girgiza matsa lamba sau hudu, da m wuri tare da manual matakin.
(2) Kwanciya 0.3m kauri matsakaici (m) yashi, manual tare da matakin inji, 25T vibration nadi a tsaye matsa lamba sau biyu.
(3) kwanciya geogrid, geogrid kwanciya ƙasa ya kamata ya zama lebur, mai yawa, gabaɗaya yakamata a shimfiɗa shi lebur, madaidaiciya, babu zoba, babu curl, kink, geogrid biyu masu kusa suna buƙatar cinya 0.2m, kuma tare da gefen gefen gefen gefen gefen hanya kowane bangare. 1m tare da waya mai lamba 8 don haɗin haɗin gwiwa, kuma a cikin grid da aka shimfiɗa, kowane 1.5-2m tare da U-kusoshi da aka gyara zuwa ƙasa.
(4) na farko Layer na geogrid paved, ya fara cika na biyu Layer na 0.2m kauri a cikin (m) yashi, hanyar: mota yashi zuwa wurin da aka sauke a gefen hanya, sa'an nan kuma amfani da bulldozer don matsawa gaba. , na farko 2 mita a bangarorin biyu na titin bayan cika 0.1m, farkon Layer na geogrid ya nade sama sannan ya cika da 0.1m a cikin yashi (m) ya hana bangarorin biyu zuwa tsakiyar cikawa da ci gaba, haramta kowane nau'in injin in babu Wannan zai iya tabbatar da cewa geogrid yana da lebur, ba tare da ganguna da wrinkles ba, kuma bayan yashi na biyu na matsakaici (m) yashi ya lalace, yakamata a ɗauka matakin matakin. fita don hana kauri mai cike da rashin daidaituwa, kuma yakamata a yi amfani da abin nadi na 25T na girgiza har sau biyu bayan matakin daidai.
(5) Layer na biyu na hanyar ginin geogrid tare da Layer na farko na wannan hanyar, kuma a ƙarshe cika 0.3m a cikin yashi (m) yashi, cike hanyar guda ɗaya da Layer na farko, tare da matsa lamba na nadi na 25T sau biyu, don haka An kammala ƙarfafa ma'auni mai tushe.
(6) a cikin na uku Layer na (m) yashi crushed, tare da layin a tsaye hanya a bangarorin biyu na gangara dage farawa geogrid biyu, cinya 0.16m, da kuma alaka a cikin wannan hanya, sa'an nan kuma fara aikin ginin ƙasa, kwanciya geogrid. don kariyar gangara, kowane Layer dole ne a auna shi daga gefen kwanciya, kowane gefe don tabbatar da cewa gangaren gyaran geogrid da aka binne a cikin gangaren 0.10m.
(7) Ga kowane nau'i biyu na ƙasa da aka cika, watau 0.8m a cikin kauri, ya kamata a shimfiɗa Layer na geogrid a kowane lokaci guda, sannan a yi haka har sai ya isa saman kafadar hanya.
(8) bayan an cika shimfidar titin, gyaran gangaren kan lokaci, da busasshen kariyar dutse a gindin gangaren, sashen gadon titin baya ga fadada 0.3m a kowane gefe, kuma an tanadi kashi 1.5% na nutsewar.